ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆಯ ದಾರಿ ತುಳಿದ ಬೆಡಗಿ, ಏಡ್ಸ್‌ನಿಂದ ಅಂತ್ಯವಾಯಿತು ನಟಿಯ ಬದುಕು!

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ

ಖ್ಯಾತ ನಟಿ ನಿಶಾ ನೂರ್ ತಮ್ಮ ಸೌಂದರ್ಯ ಮತ್ತು ನಟನೆಗಾಗಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಸ್ಟಾರ್ ಗ್ರಹಣ ಬಿದ್ದಾಗ ಏನನ್ನೂ ಹೇಳಲಾಗದು.ತನ್ನ ಬಾಲ್ಯವನ್ನು ಬಡತನದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ನಿಶಾನೂರ್, ದಕ್ಷಿಣದ ಅನೇಕ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ದಿಟ್ಟ ನಟನೆಯಿಂದ ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದರು. ನಿಶಾ ನೂರ್ ಮನೆಯಿಂದ ಓಡಿಹೋಗಿ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಿಗೆ ಬಂದಾಗ, ಕೊನೆಯ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಜೀವನದ ಅತ್ಯಂತ ಕೆಟ್ಟ ಮತ್ತು ನೋವಿನ ಹಂತವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವಳು ಎಂದಿಗೂ ಯೋಚಿಸಿರಲಿಲ್ಲ. ಅವರ ಕಥೆ ಕೇಳಿದ ನಂತರ ನೀವೂ ಕೂಡ ದೇವರು ಯಾರಿಗೂ ಇಂತಹ ದಿನಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತೀರಿ.

ಭಾರತೀಯ ಚಿತ್ರರಂಗದ ಇತಿಹಾಸದ ಪುಟಗಳನ್ನು ತಿರುವಿ ಹಾಕಿದಾಗಲೆಲ್ಲ 80ರ ದಶಕದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಹಾಗೂ ಬೋಲ್ಡ್ ನಾಯಕಿ ನಿಶಾ ನೂರ್ ಅವರ ಕಥೆ ಖಂಡಿತಾ ಕಣ್ಣಮುಂದೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಯಶಸ್ವಿ ವೃತ್ತಿಜೀವನ ಮತ್ತು ಸುಂದರವಾದ ಮುಖವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ಅವರು ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಬದುಕಲು ಕಾಸ್ಟಿಂಗ್ ಕೌಚ್‌ಗೆ ಬಲಿಯಾಗಬೇಕಾಯಿತು. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಒಂದು ಬಾರಿ ಕೆಲಸದ ಕೊರತೆಯಿಂದ ನಿಶಾ ನೂರ್ ಬಳಿ ಊಟಕ್ಕೆ ಕೂಡ ಹಣವಿರಲಿಲ್ಲ. ಬಲವಂತದಿಂದ, ಅವಳು ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆಯ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಂಡಳು ಮತ್ತು ಇದು ಅವಳ ಕೆಟ್ಟ ನಿರ್ಧಾರವಾಗಿತ್ತು.

ನಿಶಾ ನೂರ್ ಅವರು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 18, 1962 ರಂದು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ನಾಗಪಟ್ಟಿಣಂನಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರು, ಅವರು 80 ರ ದಶಕದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಜನಪ್ರಿಯರಾದರು. ಅವರು ತಮಿಳು ಮತ್ತು ಮಲಯಾಳಂ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಇದಲ್ಲದೆ ಕೆಲವು ತೆಲುಗು ಮತ್ತು ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು. ನಿಶಾ ನೂರ್ ಅವರು ಸೂಪರ್ ಸ್ಟಾರ್ ರಜನಿಕಾಂತ್ ಮತ್ತು ಕಮಲ್ ಹಾಸನ್ ಅವರಂತಹ ನಟರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಸಣ್ಣ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಕಾರಣ, ಅವರು ಬೇಗನೆ ಮರೆತುಹೋದರು. ಕೆಲಸ ಸಿಗದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಆಕೆಯನ್ನು ಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕರೊಬ್ಬರು ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆಗೆ ಬಲವಂತಪಡಿಸಿದರು, ನಂತರ ಅವರು ಚಿತ್ರರಂಗವನ್ನು ತೊರೆದರು.

ನಂತರದ ಕೆಟ್ಟ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಿಶಾಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಲು ಯಾವುದೇ ಸ್ನೇಹಿತರು ಅಥವಾ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಇರಲಿಲ್ಲ. ಬಹಳ ದಿನಗಳ ನಂತರ ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದ ಅವರು ಮತ್ತೆ ದರ್ಗಾದ ಹೊರಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು. ಅಲ್ಲಿ ಅವಳು ರಸ್ತೆಯ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ಅಸ್ಥಿಪಂಜರದಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದಳು. ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಕೀಟಗಳು ಮತ್ತು ಇರುವೆಗಳು ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದ್ದವು. ಆತನ ಸೋದರ ಸಂಬಂಧಿಯೊಬ್ಬನ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಬಿದ್ದರು. ಆತ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಿ ಬಳಿಕ, ಬಿಟ್ಟು ಓಡಿ ಹೋಗಿದ್ದಾನೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ. ನಂತರ ನಟಿ ಏಡ್ಸ್ ನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಿತು, ಅವರಿಗೂ ಈ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ. ಅವರು 2007 ರಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು. ಈ ಸೌತ್‌ ಬೆಡಗಿಯ ಜೀವನದ ದುರಂತ ಕತೆ ಎಂಥವರ ಕಣ್ಣಲ್ಲು ನೀರು ತರಿಸುತ್ತೆ.