2024 ರ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ ಏಕತೆ ಅಥವಾ ದೇಶವು ಸರ್ವಾಧಿಕಾರವನ್ನು ನೋಡುತ್ತದೆ:ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ

MVA ಏಕತೆ ಶಿವಸೇನೆ ಅಥವಾ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ,ಆದರೆ ಇದು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಉಳಿಸಲು

ಮುಂಬೈ, ಮಾ 15 ಶಿವಸೇನೆ ನಾಯಕ ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ನೇತೃತ್ವದ ಬಣ, ಎನ್‌ಸಿಪಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಮಹಾ ವಿಕಾಸ್ ಅಘಾಡಿ ಘಟಕಗಳು ತಳಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಬೇಕು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ 2024 ರ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ ದೇಶವು ಸರ್ವಾಧಿಕಾರವನ್ನು ನೋಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ಟಾರ್ಗೆಟ್ ಮಾಡಿದ ಅವರು, ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ತಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸೇರಲು ಅಥವಾ ಜೈಲಿಗೆ ಹೋಗಲು ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಿಂದ ಆಗಮಿಸಿದ ಎಂವಿಎ ಮುಖಂಡರು ಮತ್ತು ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳ ಸಭೆಯನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ, ಎಂವಿಎಯ ಒಗ್ಗಟ್ಟು ಸರ್ಕಾರ ರಚನೆಗಾಗಿ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಅಶೋಕ್ ಚವ್ಹಾಣ್ ಮಾತನಾಡಿ, ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಎಂವಿಎ ಮೈತ್ರಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದೆ.

“ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು, ರಾಜ್ಯ ವಿಧಾನಸಭೆಗಳು ಅಥವಾ ಲೋಕಸಭೆಯ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಟಿಕೆಟ್ ಸಿಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಪಕ್ಷಗಳು ಒಗ್ಗೂಡಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ನಾನು ಮನವಿ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ. ನಾವು ತಳಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗದಿದ್ದರೆ, 2024 ಕೊನೆಯ ಚುನಾವಣೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಸರ್ವಾಧಿಕಾರದ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಠಾಕ್ರೆ ಹೇಳಿದರು.

2019 ರ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಅಸೆಂಬ್ಲಿ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ ಶಿವಸೇನೆ (ಅವಿಭಜಿತ) ಏಕೈಕ ದೊಡ್ಡ ಪಕ್ಷವಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ ಮಿತ್ರ ಪಕ್ಷವಾದ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷದೊಂದಿಗೆ (ಬಿಜೆಪಿ) ಹೊರಗುಳಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕವಾಗಿ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಶನಲಿಸ್ಟ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಾರ್ಟಿ (ಎನ್‌ಸಿಪಿ) ಯೊಂದಿಗೆ ಕೈಜೋಡಿಸಿದಾಗ ರಚಿಸಲಾಯಿತು. ಸಮ್ಮಿಶ್ರ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸುವುದು, ಅದು ಜೂನ್ 2022 ರವರೆಗೆ ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಿತು.

“ನಾವು ಇಷ್ಟು ದಿನ ಪರಸ್ಪರರ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಿದ್ದೇವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಸ್ಥಳೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗುವುದು ಕಷ್ಟ ಆದರೆ ನಾವು ಅದರ ಕಡೆಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಠಾಕ್ರೆ ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು MVA ಯಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ತಮ್ಮ ಬೆಂಬಲಿಗರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳಿದರು.

ಅವರು ನನ್ನ ಮೇಲೆ ಇಟ್ಟಿರುವ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಕುಗ್ಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.ಜೂನ್ 2022 ರ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಕೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಏಕನಾಥ್ ಶಿಂಧೆ ಅವರಿಗೆ ನಿಷ್ಠರಾಗಿರುವ ಶಾಸಕರಿಂದ ಆಗಿನ ಅವಿಭಜಿತ ಶಿವಸೇನೆಯಲ್ಲಿನ ದಂಗೆಯಿಂದ ಉಂಟಾದ ಘಟನೆಗಳ ಕುರಿತು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಠಾಕ್ರೆ, ನ್ಯಾಯಾಂಗವು ಎಂದಿಗೂ ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.ನಾವು ರಾಜ್ಯದ ಜನರಿಗೆ ಏನನ್ನು ನೀಡಬಹುದು ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ನಾವು ಪರ್ಯಾಯವನ್ನು ನೀಡಬೇಕಾಗಿದೆ. MVA ಏಕತೆ ಶಿವಸೇನೆ ಅಥವಾ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಎಂವಿಎ ಮೈತ್ರಿಕೂಟಗಳ ನಡುವಿನ ಒಗ್ಗಟ್ಟು ತಳಮಟ್ಟದವರೆಗೂ ಹರಡಬೇಕು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ನಾಯಕರಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸೀಮಿತವಾಗಿರಬಾರದು ಎಂದು ಠಾಕ್ರೆ ಹೇಳಿದರು.ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಶಿವಸೇನೆಯಲ್ಲಿ ದಂಗೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಅವರು ಏನನ್ನೂ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಟೀಕೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ, “ಮಾರಾಟಗೊಂಡ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನಾನು ಹೇಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದೆ” ಎಂದು ಠಾಕ್ರೆ ಕೇಳಿದರು.

ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಅಜಿತ್ ಪವಾರ್ (ಎನ್‌ಸಿಪಿ) ಎಂವಿಎ ಶ್ರೇಣಿ ಮತ್ತು ಫೈಲ್‌ಗಳ ಮನಸ್ಸುಗಳ ಸಭೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ರಾಜ್ಯದಿಂದ ಗ್ರಾಮ ಮಟ್ಟದವರೆಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಪಕ್ಷಗಳ ಸಮನ್ವಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.ಮುಂಬರುವ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ಸೋಲಿಸುವಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯವು ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ನಾನಾ ಪಟೋಲೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ಎಂವಿಎ ಮತ್ತೆ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬರಲಿದೆ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಬಾಳಾಸಾಹೇಬ್ ಥೋರಟ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ವಿಭಾಗೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿರುವ ರ್ರ್ಯಾಲಿ ಭಾರಿ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಸಾಧಿಸುವಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಎಂವಿಎ ಮುಖಂಡರು ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಪಕ್ಷಗಳ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.