ಉಪವಾಸ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ವೈರಾಣು ವಿರುಧ್ದ ಹೋರಾಡುತ್ತೆ: ಜಪಾನ್ ನೋಬಲ್ ವಿಜೇತ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಯೋಶಿನೋರಿ ಓಹ್ಸುಮಿ

ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ

ಜಪಾನಿನ ನೊಬೆಲ್ ಶಾಂತಿ  ವಿಜೇತ ವಿಜ್ಞಾನಿ, ಯೋಶಿನೋರಿ ಓಹ್ಸುಮಿ ರಂಜಾನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉಪವಾಸ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಮ್ಮ ದೇಹವು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಜಪಾನಿನ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಯೋಶಿನೋರಿ ಜೀವಕೋಶಗಳು ಅದರ ವಿಷಯವನ್ನು ಹೇಗೆ ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಆಟೊಫ್ಯಾಜಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಗ್ರೀಕ್ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಯಂ-ತಿನ್ನುವುದು ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಜೀವಕೋಶಗಳು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಅನಿವಾರ್ಯವಲ್ಲದ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಒಡೆದು ಶಕ್ತಿಗಾಗಿ ಇವೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡಿದಾಗ ಇದು ಒಂದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು.ಆಟೊಫ್ಯಾಜಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ದೇಹವು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ವೈರಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಮತ್ತು ವೈರಸ್‌ಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ದೇಹದಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ವೈರಸ್‌ಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

 ಎಶಿನೇರಿ ಓಹ್ಸುಮಿ ತನ್ನ ಆವಿಷ್ಕಾರವನ್ನು ಜನರಿಗೆ ಮತ್ತು ಅವನ ಸುತ್ತಲಿನ ಜಪಾನಿನ ಉನ್ನತ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಯಾರೋ ಕೇಳಿದರು, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಆಟೊಫ್ಯಾಜಿಗೆ ಸೂಕ್ತ ಸಮಯ ಯಾವುದು?  ದೇಹದಿಂದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ವೈರಸ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಳಿಸಿಹಾಕಲು ಪ್ರತಿವರ್ಷ ತಿಂಗಳಿಗೆ ಸುಮಾರು 25 ರಿಂದ 28 ದಿನಗಳವರೆಗೆ 8 ಗಂಟೆಗಳಿಂದ 14 ಗಂಟೆಗಳ ಹಸಿವಿನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಯೋಶಿನೋರಿ ಓಹ್ಸುಮಿ ಉತ್ತರಿಸಿದರು.

 ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಪ್ರತಿವರ್ಷ ತಿಂಗಳಿಗೆ 29 ರಿಂದ 30 ದಿನ ಉಪವಾಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.  ಅದು ಹಸಿವಿನಿಂದ ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಅತಿ ಉದ್ದದ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಉಪವಾಸವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ 8 ಗಂಟೆಗಳಿಂದ 14+ ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ.  ರಂಜಾನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉಪವಾಸವು ಆಟೊಫ್ಯಾಜಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಸಂಭವಿಸಲು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಇದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ವೈರಸ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೋರಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಜಪಾನಿನ ಈ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಯೋಶಿನೋರಿ ಓಹ್ಸುಮಿ ಅವರು ಮುಸ್ಲಿಮರ ಉಪವಾಸದ ವಿಧಾನವು ಒಂದು ಆದರ್ಶವಾಗಿದೆ, ಇದು ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ನಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಕೇವಲ ಒಂದು ಸಂಶೋಧನೆಯಿಂದ ರಮದಾನ್ ಸಂಧರ್ಭದಲ್ಲಿ ಉಪವಾಸದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ ಅಂದ ಮೇಲೆ ಅದೆಷ್ಟು ಊಹಿಸಲಾಗದ ರಹಸ್ಯಗಳು ಅಡಗಿರಬಹುದಲ್ವೆ ಉಪವಾಸದಲ್ಲಿ. ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಪತ್ತೆಯಾಗದ ಅನೇಕ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ರೋಗಗಳಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ ಉಪವಾಸ.ರಂಜಾನ್ ತಿಂಗಳು ಎಷ್ಟು ಅದ್ಭುತವಾದದ್ದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ಇದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿದೆ, ಅದು ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರತಿಫಲವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ದುಷ್ಟತನದಿಂದ ಮತ್ತು  ಗುಣಪಡಿಸಲಾಗದ ರೋಗಗಳಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ